MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA MKOA WA MARA
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2022; athari na
ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo na uvuvi katika mkoa wa Mara na wilaya zake:

(1) Ngazi ya Mkoa

(a) (b)

Mvua (mm)
1356.9 - 408.2
I 408.3 - 459.4
Kielelezo B 459.5 - 510.6
[ 1'Wastani hadi juu ya wastani

Kielelezo 1. (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2022 kwa mkoa wa Mara. (b) Ramani inayoonesha wastani
wa muda mrefu wa mvua za Msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Mara. Angalizo: Wastani
wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na
mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

Kwa ujumla mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Mara.
Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.

Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa kujitokeza hususan katika mwezi Mei, 2022.

Mvua za msimu wa Masika, 2022

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi juu ya wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa
Mara. Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022 na kuisha wiki ya nne ya
mwezi Mei, 2022.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za wastani hadi juu ya wastani hivyo matukio ya
vipindi vya mvua kubwa zinazoambatana na upepo mkali yanatarajiwa kujitokeza.



(1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA MUSOMA
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Musoma.

Mkoa wa Mara

Wilaya ya Musoma
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Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Musoma, Mara.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Musoma.

o Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.

o Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuimarika katika
maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Musoma

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Musoma ni kati ya milimita 410
hadi 510.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Kunatarajiwa kuwa na unyevu wa kutosha katika udongo
kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

o Kunatarajiwa kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.

o Kutuama kwa maji
kunatarajiwa.

o Uharibifu wa mazao unaweza kujitokeza kutokana na
mvua hasa kwa mazao yanayotarajiwva kukomaa
/kuvunwa mwezi Machi na Aprili, 2022.

o Uharibifu wa miundombinu ya umwagiliaji na uvuvi
(mabwawa) unatarajiwa kujitokeza.

o Magonjwa ya mifugo yanayosababishwa na ukungu na
maji mengi kama kuoza kwato na yale yanayotokana na
kupe yanatarajiwa kujitokeza.

hasa maeneo ya mabondeni

Ushauri
o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, mifugo na uvuvi.

o Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

o Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA BUTIAMA
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Butiama.

Mkoa wa Mara

Wilaya ya Butiama

Kielelezo
[ wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Butiama, Mara.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Butiama.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.
Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuimarika katika
maeneo mengi.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Butiama

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Butiama ni kati ya milimita 360
hadi 510.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Kunatarajiwa kuwa na unyevu wa kutosha katika udongo
kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

Kunatarajiwva kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.
Kutuama kwa maji
kunatarajiwa.
Uharibifu wa mazao unaweza kujitokeza kutokana na
mvua hasa kwa mazao yanayotarajiwva kukomaa
/kuvunwa mwezi Machi na Aprili, 2022.

Uharibifu wa miundombinu ya umwagiliaji na uvuvi
(mabwawa) unatarajiwa kujitokeza.

Magonjwa ya mifugo yanayosababishwa na ukungu na
maji mengi kama kuoza kwato na yale yanayotokana na
kupe yanatarajiwa kujitokeza.

hasa maeneo ya mabondeni

Ushauri

o

o

o

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, mifugo na uvuvi.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI -

MEI, 2022) KWA WILAYA YA BUNDA

Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Bunda.

Mkoa wa Mara

Wilaya ya Bunda
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Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Bunda, Mara.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Bunda.

o Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.

o Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuimarika katika
maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Bunda

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Bunda ni kati ya milimita 410
hadi 460.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022,

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Kunatarajiwa kuwa na unyevu wa kutosha katika udongo
kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

o Kunatarajiwa kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.

o Kutuama kwa maji
kunatarajiwa.

o Uharibifu wa mazao unaweza kujitokeza kutokana na
mvua hasa kwa mazao yanayotarajiwva kukomaa
/kuvunwa mwezi Machi na Aprili, 2022.

o Uharibifu wa miundombinu ya umwagiliaji na uvuvi
(mabwawa) unatarajiwa kujitokeza.

o Magonjwa ya mifugo yanayosababishwa na ukungu na
maji mengi kama kuoza kwato na yale yanayotokana na
kupe yanatarajiwa kujitokeza.

hasa maeneo ya mabondeni

Ushauri
o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, mifugo na uvuvi.

o Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

o Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI, 2022) KWA WILAYA YA RORYA
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Rorya.

Mkoa wa Mara

Wilaya ya Rorya

s
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Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Rorya, Mara.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Rorya.

o Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.

o Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuimarika katika
maeneo mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Rorya

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Rorya ni kati ya milimita 460
hadi 510.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Kunatarajiwa kuwa na unyevu wa kutosha katika udongo
kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

o Kunatarajiwa kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.

o Kutuama kwa maji
kunatarajiwa.

o Uharibifu wa mazao unaweza kujitokeza kutokana na
mvua hasa kwa mazao yanayotarajiwva kukomaa
/kuvunwa mwezi Machi na Aprili, 2022.

o Uharibifu wa miundombinu ya umwagiliaji na uvuvi
(mabwawa) unatarajiwa kujitokeza.

o Magonjwa ya mifugo yanayosababishwa na ukungu na
maji mengi kama kuoza kwato na yale yanayotokana na
kupe yanatarajiwa kujitokeza.

hasa maeneo ya mabondeni

Ushauri
o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, mifugo na uvuvi.

o Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

o Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.

Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA —I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA TARIME
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Tarime.

Mkoa wa Mara

I‘I Wilaya ya Tarime
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[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Tarime, Mara.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Tarime.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.
Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuimarika katika
maeneo mengi.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Tarime

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Tarime ni kati ya milimita 410
hadi 510.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Kunatarajiwa kuwa na unyevu wa kutosha katika udongo
kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

Kunatarajiwva kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.
Kutuama kwa maji
kunatarajiwa.
Uharibifu wa mazao unaweza kujitokeza kutokana na
mvua hasa kwa mazao yanayotarajiwva kukomaa
/kuvunwa mwezi Machi na Aprili, 2022.

Uharibifu wa miundombinu ya umwagiliaji na uvuvi
(mabwawa) unatarajiwa kujitokeza.

Magonjwa ya mifugo yanayosababishwa na ukungu na
maji mengi kama kuoza kwato na yale yanayotokana na
kupe yanatarajiwa kujitokeza.

hasa maeneo ya mabondeni

Ushauri

o

o

o

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, mifugo na uvuvi.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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(1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA SERENGETI
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Serengeti.
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Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Serengeti, Mara.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Serengeti.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.
Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuimarika katika
maeneo mengi.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Serengeti

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Serengeti ni kati ya milimita 360
hadi 460.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022,

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Kunatarajiwa kuwa na unyevu wa kutosha katika udongo
kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

Kunatarajiwva kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.
Kutuama kwa maji
kunatarajiwa.
Uharibifu wa mazao unaweza kujitokeza kutokana na
mvua hasa kwa mazao yanayotarajiwva kukomaa
/kuvunwa mwezi Machi na Aprili, 2022.

Uharibifu wa miundombinu ya umwagiliaji na uvuvi
(mabwawa) unatarajiwa kujitokeza.

Magonjwa ya mifugo yanayosababishwa na ukungu na
maji mengi kama kuoza kwato na yale yanayotokana na
kupe yanatarajiwa kujitokeza.

hasa maeneo ya mabondeni

Ushauri

o

o

o

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, mifugo na uvuvi.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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